Donaklyn H100v

NSX: đ Nam

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Mỗi viên chứa: - Ibuprofen USP 200mg, Acetaminophen USP 500mg

Mô tả:

Thông tin chung

- Ibuprofen là thuốc chống viêm không steroid có tác dụng chống viêm và giảm đau tốt.

- Acetaminophen là thuốc giảm đau, hạ sốt hữu hiệu.

- Donaklyn là sự kết hợp của Ibuprofen và Acetaminophen sẽ có hiệu quả giảm đau lớn hơn khi dùng Ibuprofen và Acetaminophen liều cao riêng lẻ.

Chỉ định Donaklyn:

- Giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như trẹo cổ, đau lưng, viêm khớp, thấp khớp, đau cơ, bong gân, đau do chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu.

- Giảm đau trong nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh và các chứng tương tự.

- Hạ sốt.

Chống chỉ định Donaklyn:

- Quá mẫn cảm với thành phần của thuốc.

- Suy gan hoặc suy thận nặng.

- Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

            Không nên sử dụng sản phẩm này

Liều lượng – Cách dùng Donaklyn:

            Người lớn: mỗi lần 1-2 viên.

Bảo quản:

Nơi khô mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Tránh xa tầm tay trẻ em