Chi tiết sản phẩm
Thành phần Paracetamol......500mg; Codein......8mg; Tá dược: natri docusat, pregelatinized maize starch, magnesi stearat vừa đủ 1 viên.
Mô tả:
Chỉ định:
Điều trị các cơn đau mức độ trung bình không đáp ứng với Aspirin hoặc Paracetamol đơn thuần, có hoặc không kèm nóng sốt như đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau cột sống, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau do cảm cúm, viêm họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, bong gân, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật ở đầu, bụng) …
Cách dùng:
Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi (50kg trở lên): Mỗi lần từ 1 – 2 viên, ngày 2 – 4 lần.
Trẻ từ 11 – 15 tuổi (31 đến 50kg): Mỗi lần 1 viên, ngày 2 – 4 lần.
Khoảng cách giữa 2 lần uống từ 4 – 6 giờ, không uống quá 8 viên/ngày.
Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Bệnh nhân thiếu máu, bệnh tim, phổi, thận, suy giảm tế bào gan.
Bệnh nhân suy hô hấp, hen phế quản.
Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.
Trẻ em dưới 18 tuổi vừa thực hiện cắt Amidan hoặc thủ thuật nạo V.A.
Thận trọng:
Không nên dùng rượu trong khi điều trị thuốc này.
Bảo quản: Ở nhiệt độ không quá 30 độ C.