Decolgen Sp C60ml

NSX: United

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa thành phần gồm có: Paracetamol có hàm lượng 0.1 g. Phenylephrine Hydrochloride có hàm lượng 2,5 mg. Chlorpheniramine Maleate có hàm lượng 0.33 mg. Tá dược:...

Mô tả:

Chỉ định:

Thuốc có tác dụng điều trị các triệu chứng của cảm thông thường, viêm mũi vận mạch, viêm mũi dị ứng, viêm xoang, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, cùng với đó là các rối loạn xảy ra ở đường hô hấp trên.

Cách dùng-liều dùng:

  Dùng đường uống: thường 3 hay 4 lần một ngày.

Trẻ từ 2 tuổi trở xuống , hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Trẻ em từ 2-6 tuổi:  5-10 ml (tương đương 1 – 2 muỗng cà phê)/ lần.

Trẻ em trong khoảng 7-12 tuổi: 15 ml (tương đương 1 muỗng cà phê)/ lần.

Người lớn dùng 30 mL (tương đương 2 muỗng cà phê)/ lần.

  Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ:

Uống luôn ống siro sẵn không cần pha chế.

Không dùng khi bị biến chất hết hạn. Không cố uống khi phát hiện bất thường.

Chỉ định:

Trên các đối tượng: Suy gan hoặc thận nặng, mắc các bệnh mạch vành, có cơn hen cấp, tăng huyết áp nặng.

Đối tương quá mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

Hoặc các trường hợp chống chỉ định theo yêu cầu của bác sĩ.

Tác dụng phụ:

Paracetamol tương đối an toàn nếu dùng ở liều điều trị.

Có thể gây tác dụng không mong muốn như phản ứng ngoài da gốm ngứa ngáy, mề đay.

Thuốc có thể gây kích thích nhẹ thần kinh trung ương, đặc biệt ở những người bệnh quả mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm. Tác dụng an thần thay đổi trên đối tượng bệnh nhân. Xin hãy thông báo ngay cho bác sĩ biết các tác dụng phụ  trong khi dùng thuốc.

Hỏi ý kiến dược sĩ hoặc bác sĩ nếu cần thêm thông tin về thuốc.