Chi tiết sản phẩm
Thành phần Acetaminophen 500 mg Phenylephrine HCl 10 mg
Mô tả:
Chỉ định:
Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cảm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên. Viên nén 3 lớp không gây buồn ngủ và giảm các triệu chứng nhức đầu, đau sốt.
Liều lượng - Cách dùng:'
Uống 3 hay 4 lần/ngày;
Người lớn:
1-2 viên/lần.
Trẻ em:
2-6 tuổi: 1/2 viên/lần.
7-12 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần.
Không khuyến cáo dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi. Hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.
Chống chỉ định:
Bệnh nhân mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Người bệnh có các vấn đề liên quan đến thuốc thần kinh giao cảm như cao huyết áp nặng, thiểu năng mạch vành nặng.
Tác dụng phụ:
Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.