Sara (dâu) C60ml

NSX: Thailand

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol 120mg

Mô tả:

Chỉ định:

Hạ sốt.

Giảm đau do: chích ngừa, cảm cúm, mọc răng, nhức đầu, cắt Amiđan.

Liều lượng - Cách dùng:

Mỗi lần dùng cách nhau 4-6 giờ, không quán 5 lần một ngày.

Trẻ em từ 6 tháng - 1 tuổi: 1/2 thìa cà phê đầy (2.5ml)

Trẻ em từ 1-3 tuổi: 1/2-1 thìa cà phê đầy (2,5-5ml)

Trẻ em từ 3-6 tuổi: 1-2 thìa cà phê đầy (5-10ml)

Chống chỉ định:

Chống chỉ định đối với bệnh nhân mẫn cảm (quá mẫn) với Acetaminophen. Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận. Người thiếu hụt G6PD, tổn thương chức năng gan.

Tác dụng phụ:

Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan. 

Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra. 

Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.