Rumenadol C100vn

NSX: Quang Minh

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol……………………………………………500mg Dextromethorphanhydrobromid ……….15 mg Tá dược: Avicel PH-101, Kollidon K30, Tinh bột ngô, Sodium starch glycolate, Aerosin, Magnesium stearate, HPMC 606, HPMC 615, PEG 6000, Talc, Màu Green S, Ethanol 96%, Nước RO vừa đủ 1 viên.

Mô tả:

Chỉ định:

Điều trị triệu chứng cảm cúm như ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, nhức xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, nước mắt.

Cách sử dụng

Thuốc Rumenadol được dùng theo đường uống.

Đối tượng sử dụng:

Bệnh nhân chỉ được dùng khi có chỉ định của bác sĩ.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên. Ngày uống hai lần.

Trẻ em 6 – 12 tuổi: Mỗi lần uống 1⁄2 viên. Ngày uống hai lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc

Paracetamol: không dùng cho người bệnh thiếu máu, bệnh tim phổi, hoặc gan thận, bệnh thiếu hụt G6DP.

Dextromethorphan: không dùng cho người bệnh đang điều trị bằng các thuốc ức chế MAO

Không dùng cho trẻ em dưới 6 tuổi, bệnh nhân mẫn cảm hoặc dị ứng với loratadine hoặc các thành phần khác của thuốc. Ho ở người bệnh hen, suy chức năng hô hấp, bệnh giôcôm(tăng nhãn áp), phì đại tuyến tiền liệt, nghẽn cổ bàng quang (do có nguy cơ bí tiểu), bệnh nhân mắc bệnh tim mạch nặng, thiểu năng gan hoặc thiểu năng thận.

Tác dụng phụ:

Thần kinh: Đau đầu, chóng mặt

Tiêu hóa : Khô miệng, buồn nôn

Hô hấp: Khô mũi và hắt hơi, viêm kết mạc

Tim mạch : Tim đập nhanh, loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngực

Chuyển hóa: Chức năng gan bất bình thường, kinh nguyệt không đều

Khác: Ngoại ban, nổi mày đay và choáng phản vệ.