Phazandol Cảm Cúm H15vi12vbf

NSX: Phúc Vinh

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol................500mg; Caffeine.......................25mg; Phenylephrine hydrochloride......5mg; Tá dược: Tinh bột ngô, Pregelatinised Starch, Povidon K30, Natri laurylsulfat, Stearic acid, Bột talc, Microcrystalline cellulose 101, Hypromellose 606, Macrogol 400, Titanium dioxid, Tartrazin lake, Sunset yellow lake, Erythrosin lake.

Mô tả:

Chỉ định:

Phazandol cảm cúm được khuyến cáo trong các trường hợp giảm đau xoang và giảm các triệu chứng cảm lạnh, cảm cúm bao gồm cả tình trạng mệt mỏi và buồn ngủ.

Liều lượng - Cách dùng:

Chỉ dùng đường uống.

Không dùng quá liều chỉ định.

Người lớn, trẻ em từ 16 tuổi trở lên và người cao tuổi:

Uống 2 viên/ lần, 4 lần mỗi ngày. Không nên uống quá 8 viên trong 24 giờ. Khoảng cách mỗi liều nên được uống lặp lại trên 4 giờ

Không nên uống liên tục trong hơn 7 ngày nếu không có lời khuyên của bộ y tế.

Trẻ em dưới 16 tuổi: Không nên dùng cho đối tượng này.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol, caffeine, phenylephrine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Chống chỉ định sử dụng đồng thời với các thuốc chữa nghẹt mũi.

U tuỷ thượng thận.

Glaucom góc đóng.

Suy thận hoặc suy thận nặng, cao huyết áp, cường tuyến giáp, tiểu đường và bệnh tim.

Bệnh nhân dùng thuốc chống trầm cảm ba vòng hoặc thuốc chẹn beta giao cảm hoặc thuốc ức chế monoamin oxidase trong vòng hai tuần gần đây.

Tác dụng phụ:

Liên quan đến Paracetamol: Hiếm gặp các tai biến dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay, vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu.

Liên quan đến Caffeine: Có thể gây kích ứng dạ dày– ruột, kích thích hệ thần kinh trung ương gây bồn chồn, chóng mặt.

Liên quan đến Phenylephrine: Có thể gây đau đầu, buồn nôn, khó ngủ, bồn chồn, lo âu, thay đổi huyết áp.

Ngừng sử dụng và thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.