Phaanedol 650 C200vn

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol 650mg

Mô tả:

Chỉ định:

Điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng...

Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.

Liều dùng - Cách dùng:

Khoảng cách giữa 2 lần uống phải hơn 4 giờ và không uống quá 6 viên/ngày. Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: uống 1 viên/lần.

Không tự ý dùng thuốc quá 3 ngày để giảm sốt hoặc quá 10 ngày để giảm đau.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.

Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ:

Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.