Paralmax 500 H10vi12v

NSX: Boston

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Hoạt chất: Paracetamol 500mg.

Mô tả:

Chỉ định:

Dùng điều trị triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa như: Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, nhức mỏi cơ, cảm cúm.

Hạ sốt trong các chứng sốt do cảm cúm hoặc do các chứng nhiễm trùng đường hô hấp.

Liều dùng:

PARALMAX được dùng bằng đường uống, không cần chú ý đến bữa ăn.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 - 2 viên/lần, 4 - 6 giờ một lần, tối đa 8 viên/ngày.

Trẻ em 6 -12 tuổi: ½ - 1 viên/lần, 4-6 giờ một lần, tối đa 4 viên/ngày.

Trẻ em dưới 6 tuổi: Dùng dạng bào chế khác thích hợp.

Chống chỉ định:

Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Những người suy chức năng gan, thận.

Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.

Tác dụng phụ:

Nổi ban và những phản ứng dị ứng khác: Hội chứng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, gây viêm gan.