Para-opc 150mg H12g1gr

NSX: OPC

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol 150 mg Tá dược vừa đủ 1 gói (Acid citric khan, natri hydrocarbonat, natri benzoat, povidon, aspartam, đường trắng)

Mô tả:

Chỉ định :

Điều trị các triệu chứng sốt, đau nhức như: nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do vận động.

Chống chỉ định :

Người bệnh quá mẫn với paracetamol.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

Người bị thiếu hụt G6PD

Liều lượng :

Trẻ em cân nặng từ 8 – 12kg (khoảng 6 – 24 tháng tuổi): mỗi lần dùng 1 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không quá 4 gói trong một ngày.

Trẻ em cân nặng từ 13 - 15kg (khoảng 2 – 5 tuổi): mỗi lần dùng 1 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không quá 6 gói trong một ngày.

Trẻ em cân nặng từ 16 - 24kg (khoảng 4 – 9 tuổi): mỗi lần dùng 2 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không quá 8 gói trong một ngày.

Trẻ em cân nặng từ 25 - 30kg (khoảng 8 – 11 tuổi): mỗi lần dùng 2 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không quá 12 gói trong một ngày.

Cách dùng:

Đổ gói thuốc vào cốc, sau đó thêm một ít đồ uống như: nước, sữa, nước hoa quả. Uống ngay sau khi thuốc đã tan hoàn hoàn

Tác dụng phụ :

Ban da, dị ứng, buồn nôn, một số ít trường hợp paracetamol gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu; độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc :

Không dùng paracetamol đồng thời với phenothiazin, các thuốc chống co giật.