Mexcold 100mg C500vn

NSX: Imexpharm

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol......100mg;

Mô tả:

Chỉ định: 

Hạ sốt, làm giảm tạm thời các triệu chứng đau nhức do cảm cúm, mọc răng, tiêm chủng hoặc cắt amiđan; giảm nhức răng nhức đầu đau họng.

Liều dùng - Cách dùng:

Trẻ em từ 4 -12 tháng tuổi: 1 viên mỗi 6 giờ nếu cần thiết. Không dùng quá 4 lần/ngày.

Hàm lượng paracetamol trong Mexcold 100 không thích hợp để sử dụng cho các đối tượng dưới 4 tháng tuổi.

Chống chỉ định: 

Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.

Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Tác dụng phụ:

Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.