Ibrafen 200mg C400v

NSX: Opv

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Ibuprofen 200mg.

Mô tả:

Chỉ định:

 

Hạ sốt hoặc giảm đau như: đau đầu, đau bụng kinh, cúm và đau răng.

 

Điều trị thấp khớp mãn tính, viêm đa khớp dạng thấp.

 

Cách dùng:

 

Hạ sốt, giảm đau: Người lớn 200 - 400 mg, tối đa 1200 mg/ngày. 

 

Ðau bụng kinh 400 mg, 3 - 4 lần/ngày. 

 

Ðau từ nhẹ đến vừa phải 400 mg, 4 - 6 lần/ngày. 

 

Thấp khớp 2400 mg/ngày, duy trì: 1200 - 1600 mg/ngày.

 

Chống chỉ định:

 

Quá mẫn với thành phần của thuốc, loét dạ day tiến triển, suy gan, thận nặng.

 

Tác dụng phụ:

 

Nổi mẩn, ngứa, phù, mề đay, cơn hen, rối loạn tiêu hoá.

 

Chú ý đề phòng:

 

Nguy cơ loét đường tiêu hoá, người già, người HA cao.