Espumisan H50vna

NSX: Merarini

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Simeticone...40mg

Mô tả:

 

 

Chỉ định:

Điều trị các triệu chứng liên quan đến sự tích tụ khí trong đường tiêu hoá như: đầy hơi, chướng bụng

Như là một thuốc hỗ trợ trong chẩn đoán hình ảnh vùng bụng như X - quang, siêu âm (Triệu chứng liên quan đến sự tích tụ khí trong đường tiêu hoá là sự rối loạn chức năng của đường tiêu hoá với sự xuất hiện của cảm giác đầy hơi, cảm giác như đã ăn no, ợ, sôi bụng và chướng bụng)

Liều lượng - Cách dùng

Trừ khi được bác sỹ kê liều khác đi, phải luôn luôn tuân thủ liều lượng ghi trong toa thuốc này. Hãy hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ nếu bạn chưa rõ.

Liều lượng

Liều thông thường là:

Các triệu chứng có tích tụ khí trong đường tiêu hoá (như: đầy hơi, chướng bụng)

Trẻ em từ 6 -14 tuổi: 2 viên nang (tương đương 80mg simeticone) x  3 - 4 lần/ngày

Thanh thiếu niên và người lớn: 2 viên nang (tương đương 80mg simeticone) x 3 - 4 lần/ngày

Chú ý:

Cũng có thể dùng Espumisan Capsules sau phẫu thuật

Thuốc có dạng bào chế khác dùng cho trẻ em và trẻ sơ sinh

Có thể dùng Espumisan Capsules cùng hoặc sau bữa ăn, cũng có thể dùng trước khi đi ngủ nếu cần thiết

Thời gian dùng thuốc tuỳ thuộc vào triệu chứng đầy hơi chướng bụng.

Nếu cần, có thể dùng Espumisan Capsules trong một thời gian dài. Hãy xem thêm phần “Thận trọng đặc biệt khi dùng Espumisan Capsules”

Dùng hỗ trợ trong chẩn đoán hình ảnh vùng bụng (như X - quang, siêu âm)

Một ngày trước khi xét nghiệm: 2 viên nang x 3 lần/ngày 

(tương đương với 240mg simeticone)

Buổi sáng ngày xét nghiệm: 

2 viên nang (tương đương với 80mg simeticone)

Chống chỉ định:

Không được dùng Espumisan Capsules trong trường hợp mẫn cảm với simeticone, chất tạo màu - yellow orange S (E 110), methyl parahydroxybenzoate (E 218) hoặc bất cứ tá dược nào của thuốc.

Tác dụng phụ:

Cho đến nay, chưa ghi nhận bất cứ tác dụng không mong muốn nào liên quan đến việc sử dụng Espumisan Capsules. 

Chất tạo màu Yellow orange S (E 110) có thể gây phản ứng dị ứng

Methyl parahydroxybenzoate (E 218) có thể gây phản ứng quá mẫn, cũng có thể là phản ứng quá mẫn muộn. 

Hãy thông báo cho bác sỹ hoặc dược sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc