Effalgin 500mg H16vn

NSX: Tipharco

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol 500mg

Mô tả:

Chỉ định :

Hạ sốt, giảm đau

Dùng trong các trường hợp nhức đầu, đau cơ, nhức mỏi cơ, viêm khớp, đau lưng, đau họng, đau răng, cảm lạnh và sốt.

Làm giảm đau trong viêm khớp nhẹ nhưng không ảnh hưởng đến tình trạng viêm cơ và sưng khớp

Liệu lượng và cách dùng :

Hòa tan hoàn toàn viên uống trong 1 ly nước lớn và uống

Không quá 4g trên ngày

Chống chỉ định :

 Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, hoặc gan.

Người bệnh quá mẫn với paracetamol.

Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Tương tác :Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Tác dụng phụ :

Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.