Chi tiết sản phẩm
Thành phần Paracetamol.................500mg
Mô tả:
Chỉ định:
Paracetamol dùng giảm đau tạm thời trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.
Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng, dùng trong các trường hợp sau:Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ - xương, bong gân, đau khớp.
Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Đau tai, đau họng, viêm mũi, xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết.
Sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.Liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.
Liều lượng - Cách dùng:
Liều lượng: Liều dùng trung bình từ 10-15 mg/kg thể trọng , không quá 5 lần/ngày
Liều trung bình Trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1 gói (500mg)/lần.Hoặc theo chỉ dẫn của Bác sĩ
Chống chỉ định:
Người bệnh mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Người bệnh thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh thiếu hụt G6PD.
Tác dụng phụ:
Ít gặp: Ban, mề đay, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.