Chi tiết sản phẩm
Thành phần Paracetamol........325mg; Ibuprofen..........200mg;
Mô tả:
Chỉ định:
Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp: đau do chấn thương, thấp khớp, đau thần kinh, đau sau hậu phẫu
Cảm, sốt, nhức đầu, nhức răng, đau cơ bắp.
Liều lượng - Cách dùng:
Dùng cho người lớn và trẻ em trên 15 tuổi:
Trường hơp cấp tính: 1-2 viên/lần, ngày 3 lần.
Trường hợp mãn tính: 1 viên/lần, ngày 3 lần.
Chống chỉ định:
Bệnh gan tiến triển, viêm gan siêu vi hoặc người nghiện rượu.
Suy thận nặng.
Polyp mũi, co thắt phế quản, phù mạch, phản vệ hoặc dị ứng do aspirin hoặc NSAID khác.
Loét dạ dày tá tràng.
Tác dụng phụ:
Buồn nôn, ói mửa, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết ngầm.
Nhức đầu, suy nhược, chóng mặt.
Nổi mẩn ngứa, co thắt phế quản.