Dasamex Ds 500mg C500vna

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol...............500mg

Mô tả:

Chỉ định:

Được dùng trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

Đau: Giảm đau nhẹ, làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Không có tác dụng điều trị thấp khớp.

Sốt: Paracetamol được dùng để giảm thân nhiệt khi hạ sốt. Tuy vậy, cần thận trọng vì có thể làm che lấp dấu hiệu của bệnh khi dùng thuốc 

Cách dùng:

Người lớn: Uống mỗi lần 1 - 2 viên,  ngày 3 - 4 lần.

Trẻ em trên 12 tuổi: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 - 4 lần.

Lưu ý - thận trọng:

Không dùng quá 8 viên/ ngày, khoảng cách dùng tối thiểu giữa 2 lần dùng thuốc là 4-6 giờ