Chi tiết sản phẩm
Thành phần Paracetamol 500 mg
Mô tả:
Chỉ định:
Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…
Liều lượng - Cách dùng:
Người lớn: Dùng 1 – 2 viên/lần, 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc Cadigesic tối thiểu là 4 giờ, không quá 4 g 1 ngày. Trong trường hợp suy thận, khoảng cách này là 4 – 8 giờ tùy theo mức độ suy thận.
Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 1 viên/lần: không quá 4 viên/ngày.
Hòa tan hoàn toàn viên uống trong 1 ly nước lớn và uống;
Chống chỉ định:
Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.
Chú ý đề phòng:
Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.