Chi tiết sản phẩm
Thành phần Paracetamol 500 mg Tá dược: Tinh bột ngô, Lactose monohydrate, Polyvinyl pyrrolidon K30, Methyl paraben, Propyl paraben, Natri starch glycolate, Magnesi stearat, Colloidal silicon dioxyd, Hydroxypropylmethyl cellulose 606, Hydroxypropylmethyl cellulose 615, Titan dioxyd, Talc, Polyethylen glycol 6000.
Mô tả:
Công dụng:
PARACETAMOL 500-US có tác dụng giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến vừa.
Điều trị làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
Có thể phối hợp trong phương pháp điều trị nguyên nhân gây đau hoặc sốt.
Paracetamol là thuốc thay thế salicylat để giảm đau nhẹ và hạ sốt.
Cách dùng:
Người lớn: Dùng 1 – 2 viên/lần, 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc tối thiểu là 4 giờ, không quá 4 g 1 ngày. Trong trường hợp suy thận, khoảng cách này là 4 – 8 giờ tùy theo mức độ suy thận.
Trẻ em từ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần: không quá 4 viên/ngày.
Chống chỉ định:
Chống chỉ định với bệnh nhân quá mẫn cảm với paracetamol.
Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
Chống chỉ định trong trường hợp viêm gan tiến triển nặng.