Ac Mexcold 325mg C200vna

NSX: Imexpharm

Chi tiết sản phẩm

Thành phần Paracetamol......325mg; Chlorpheniramin maleat......2mg;

Mô tả:

Chỉ định:

Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin.

Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…

Liều dùng - Cách dùng:

Trẻ em từ 7 - 11 tuổi: uống 1 viên/lần, 3 - 4 lần/ngày.

Người lớn và trẻ trên 11 tuổi: uống 2 viên/lần, 3 - 4 lần/ngày.

Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều tri sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em dùng quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. 

Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ:

Liên quan đến paracetamol: Ít gặp: ban da, buồn nôn, bệnh thận, độc tính khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu. Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Liên quan đến clorpheniramin: Thường gặp: ngủ gà, an thần, khô miệng. Hiếm gặp: chóng mặt, buồn nôn.